อาจารย์นักดนตรีคนเก่ง...สุดยอดของมืออาชีพครับผม

• 43 ตอบ
  • 26849 อ่าน

มาดูเบื้องหลังทีมงานอีกชุด ที่ขาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง คือ อาจารย์นักดนตรี ผู้บรรเลงท่วงทำนองบทเพลง ขับกล่อมเราให้สุขกายสบายใจ

เริ่มที่พ่อเยอร์กันก่อนเลย มือกลองคนเก่ง

ผมชอบรูปนี้แฮะมันเท่ห์โคตร โคตรเลยพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 10:31:38 AM โดย among601/2543 »

ส่วนนี่คือนักดนตรีสาวสวย สามอนงค์ คนงาม เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของทางวงก็ว่าได้ ที่มีนักตนตรีผู้หญิงมาร่วมเล่นด้วย

มาเบิ่งกันต่อครับพี่น้อง

ต่อครับ

อีก อีก

e117 e117

ต่อครับพี่น้อง

ต่อกันเรื่อยๆๆ

เหอะ เหอะ

เบิ่งกันเรื่อยๆๆ ไปเลย ไผซื้อหยังแหน่ผมบ่รู้ดอก

เพราะบ่ได้มีการสนิทสนมกับท่านเหล่านั้นเป็นการส่วนโต

ติดตามผลงานกะแต่หน้าเวทีท่อนั้นดอกพี่น้อง

e45 e45 e45 e45 e45 e45

*

ออฟไลน์ บ่าวปั๊ก

• 549
  • สาวกเสียงอิสานล้านเปอร์เซ็นต์
    • MSN Messenger - park_banchuek@hotmail.com
Re: อาจารย์นักดนตรีคนเก่ง...สุดยอดของมืออาชีพครับผม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 12:43:25 PM »
เก่งที่สุด ทุกคนเลย

*

ออฟไลน์ มาริโอ้ เสียงอิสาน

• มาริโอ้ เมืองอุบล
  • 326
  • รักเสียงอิสาน
    • MSN Messenger - athichon-yoko@hotmail.com
Re: อาจารย์นักดนตรีคนเก่ง...สุดยอดของมืออาชีพครับผม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 01:18:59 PM »
เก่งอยู่แล้วครับ...............อิอิ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 01:32:09 PM »
หลายปีแล้วที่เราไม่ค่อยได้เห็นเสียงอิสานเล่นเพลงตลาดเลย

ปีนี้ผมได้ไปเบิ่งงามเอ็มที่บางปู ไอดินร้องเพลงเสียดายอ้ายปึก ดนตรีเหมือนแผ่นเป๊ะ นึกว่าเปิดแผ่นซาด์วเอา แล้วร้องเข้าจังหวะ

แนมขึ้นไปทางเทิง เอ๊าเล่นสดตั๊วะนี่...และกะตั้งใจฟังอีกที เออเว้ย เล่นสดจริงด้วย...

ฝีมือบ่มีตกเลย สมัยก่อนเป็นยังไง มาปีนี้ก็ยังคงเป็นอย่างนั้น คุณภาพคับแก้วจริงๆๆ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 06:56:24 PM »
อาอู๋น่าฮักจัง  เจ้อ๋อมนำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 07:00:56 PM โดย น้องสาวหล่าเมืองเลย »

*

ออฟไลน์ LAW YER

• ผลงานประทับใจ ยิ่งใหญ่อลังการ สืบสานวัฒนธรรมประจำภาค จากเราทีมงานเสียงอิสาน
  • 220
  • YER THE COCKFIGHTER มือกลองไม่มีวันตาย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:53:39 PM »
พี่เยอร์สุดยอดมือกลองหมอลำแห่งยุค
ผมเกิดมารู้จักวงเสียงอิสาน
ก็เห็นพี่เยอร์ตีกลองเลย
จนมาถึงวันนี้ก็ยังเป็นพี่เยอร์คนเดิม
สุดยอดจริงๆครับ

รับทำเว็บ สมุทรปราการ