แดนเซอร์2คนนี้หายไปไหนครับ ช่วยตอบหน่อย

• 14 ตอบ
  • 7639 อ่าน

แดนเซอร์2คนนี้ เค้าหายไปไหนครับ การแสดงหลังๆไม่เจอเลย เค้าออกแล้วหรอ เค้าเต้นดีมากๆเลยครับ ผมเสียดายถ้าออกจากเสียงอิสาน

Re: แดนเซอร์2คนนี้หายไปไหนครับ ช่วยตอบหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 04:19:44 PM »
คนแรกป่วย พักรักษาตัวอีกโดนกว่าจะหาย...

คนที่สอง ออกไปแต่โดนแล้ว เรื่องส่วนตัวเผิ่นบ่ขอเว่าฮอด...

เอ๊า คือ บ่เบิ่งคนที่อยู่น้อพี่น้อง

มันเรื่อง ธรรมดาตั๊วะ คนเข้า คนออก มีกันเหมิดสุวงหละ อยู่ได้กะอยู่ อยู่บ่ได้กะออกตั๊ว...

เป็นหมอลำ ลำบากคือหยังนิ คั่นใจบ่เอา เป็นบ่ได้ดอก

ข่อยผุนึงหละ สิว่าไป ให้ไปเป็น คือ สิบ่รอดแน่นอน...เหอะ เหอะ

*

ออฟไลน์ andy

• **
  • 95
Re: แดนเซอร์2คนนี้หายไปไหนครับ ช่วยตอบหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 08:52:44 PM »

หายเร็วๆนะครับเป็นกำลังใจให้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:08:56 PM »
คนแรกป่วย พักรักษาตัวอีกโดนกว่าจะหาย...

คนที่สอง ออกไปแต่โดนแล้ว เรื่องส่วนตัวเผิ่นบ่ขอเว่าฮอด...

เอ๊า คือ บ่เบิ่งคนที่อยู่น้อพี่น้อง

มันเรื่อง ธรรมดาตั๊วะ คนเข้า คนออก มีกันเหมิดสุวงหละ อยู่ได้กะอยู่ อยู่บ่ได้กะออกตั๊ว...

เป็นหมอลำ ลำบากคือหยังนิ คั่นใจบ่เอา เป็นบ่ได้ดอก

ข่อยผุนึงหละ สิว่าไป ให้ไปเป็น คือ สิบ่รอดแน่นอน...เหอะ เหอะ

ครับ ขอบคุณมากครับกับข้อมูล
ผมเห็นเค้าเต้นสวยดี ทั้ง2คน แบบว่าเต้นเก่งอ่ะครับ เลยชอบ
นึกถึงสมัยก่อนตั้งแต่มีลูกแพร ไหมไทย จะมีแดนเซอร์เต้นแถวหน้าของเวที ที่เต้นแรงๆ ชอบกระทืบเวที เด้าแรงๆ ผมชอบมาก
อิอิอิ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:09:14 PM »
พี่เหมียว เดี๋ยวก็มาปีหน้าครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 12:52:28 AM »
ผมกะมักเอื้อยเพิ้นเต้นคึกัน กับคนที่อยู่ทางขวาที่คู่กันนะคับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 10:15:27 AM »
พี่เหมียวเต้นเก่งที่สุดเรยอะชอบๆ  อะ  ถ้ากลับมาได้ให้มาเร็วนะคราฟ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 05:42:09 PM »
พี่เหมียวมาปีหน้าครับพี่ๆทั้งหลาย e27 e27

*

ออฟไลน์ Tai

• *
  • 9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 08:58:56 PM »
พี่เหมียวเพิ่นเต้นคู่กะพี่อ้อแม่นบ๊อจ้า  e104

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 09:02:15 PM »
พี่เหมียวเพิ่นเต้นคู่กะพี่อ้อแม่นบ๊อจ้า  e104

ไม่ใช่ครับ
พี่เหมียวเต้นคู่กับพี่หน่อยครับ แดนเซอร์สายใหญ่
ส่วนพี่อ้อเต้นคู่กับพี่เย็นครับ แดนเซอร์สายเล็ก
และแถมให้  พี่อ้อนเต้นคู่กับพี่หนึ่งครับ แดนเซอร์ชาย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:04:33 PM »
เมี่ยวกลับมาปีหน้าตอนนี้อยู่สระแก้ว ผมโทรคุยกับเค้าแล้ว  ส่วนพี่หนึ่งกลับมาแล้วผมไปดูที่เมืองเลย

*

ออฟไลน์ armmy

• รักแม่นกจนชั่วฟ้าดินลาย
  • *
  • 23
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:55:20 PM »

ไม่ใช่ครับ
พี่เหมียวเต้นคู่กับพี่หน่อยครับ แดนเซอร์สายใหญ่
ส่วนพี่อ้อเต้นคู่กับพี่เย็นครับ แดนเซอร์สายเล็ก
และแถมให้  พี่อ้อนเต้นคู่กับพี่หนึ่งครับ แดนเซอร์ชาย
ผมเห็นพี่เหมียวเต้นคู่กับพี่หน่อยเพลงวิมานไพร

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:10:31 PM »
เหมียวเต้นคู่กับพี่หน่อยมานานแล้วเพราะพี่หน่อยเป็นมือ1เหมียวมือ2 ต่อมาพี่หน่อยลงช่วงปีมันต้องถอนเหมียวจึงกลายเป็น
แดนเซอร์มือ1ทันทีคู่กับพี่ยุ ณ ปัจจุบัน พี่หน่อยก็ยังเป็นมือ1 อยู่ดี แต่ด้วยลายบอคกิ้ง ทำให้ต้องเดินสลับที่อยู่ตลอดเวลา
มือ1สายใหญ่คือ พี่หน่อย สายเล็กคือพี่เย็น  เขาอยู่มาเป็น10ปีแล้ว ส่วนเหมียวเขามาปี2548 ตอนนั้นยังเด็กอยู่เลย
ตอนนี้เหมียวอยู่ สระแก้ว บอกกับผมว่าปีหน้าอาจกลับมาเสียงอิสาน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 07:19:40 PM »
เหมียวเต้นคู่กับพี่หน่อยมานานแล้วเพราะพี่หน่อยเป็นมือ1เหมียวมือ2 ต่อมาพี่หน่อยลงช่วงปีมันต้องถอนเหมียวจึงกลายเป็น
แดนเซอร์มือ1ทันทีคู่กับพี่ยุ ณ ปัจจุบัน พี่หน่อยก็ยังเป็นมือ1 อยู่ดี แต่ด้วยลายบอคกิ้ง ทำให้ต้องเดินสลับที่อยู่ตลอดเวลา
มือ1สายใหญ่คือ พี่หน่อย สายเล็กคือพี่เย็น  เขาอยู่มาเป็น10ปีแล้ว ส่วนเหมียวเขามาปี2548 ตอนนั้นยังเด็กอยู่เลย
ตอนนี้เหมียวอยู่ สระแก้ว บอกกับผมว่าปีหน้าอาจกลับมาเสียงอิสาน

ก่อนหน้านี้พี่หน่อยเต้นคู่กับพี่หมีแต่พี่หมีออกจากวงในปี 2549 ครับ และมาเต้นต่อในปี 2552 ก่อนเปลี่ยนเป็นรถเวที พอเปลี่ยนปุ๊บก็ไม่เห็นพี่หมีแล้วครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 06:46:50 PM »
 ขอบคุณมากๆครับ

รับทำเว็บ สมุทรปราการ