งานสถาปนาจังหวัดบึงกาฬ ครั้งที่ 1 เสียงอิสาน 23 มี.ค. 2555 (กาชาดบึงกาฬ)

• 6 ตอบ
  • 4911 อ่าน

e27 งานนี้เสียงอิสาน จั่วหัวงานแรกเลยคับ มีเหตุการณ์ หลายอย่างดังต่อไปนี้ e105

+++ แม่นกสวยมาก พูดมาก สดชื่นมากครับ จนยายจื้นบอกว่า เมากาแฟเลยพูดมาก
+++ เวทีก่อนการแสดง แสงสี สวยมาก ปานอยู่เมืองสวรรค์
+++ แม่นกตี จั๊กจั่น ดาวไพร โทษฐาน ร้องเพลง เสียงจากอีสาน เสียงสูงเกินไป น่ารักมากกก
+++ ตลก เล่นสองเรื่องครับ เรื่องยายยงค์ออกลูก กับ ยายจื้นปอยฝ้ายขี่รถออกมา
+++ ยายแหลม แปลงกลอนลิเกให้คำมอด ว่า ถ้า ย้ายมาอยู่ บึงกาฬ จะขาย ผักหวาน กับ คั่วกุดกี่
+++ ลำเรื่อง เงินคือพระเจ้า ฯ ภาค 2 ลำได้แค่สามฉากแล้วเต้ยลา
+++ น้องแป้ง โดนโห่ โดนด่า มาออกมาบ่อยเกินไป ถึงแหมจะโดนดันแต่ก็ออกมาบ่อยจนเกินเหตุ มีแต่คนเบ่ะปากใส่
+++ น้องวิ คงไม่สบายครับ สีหน้าไม่ค่อยดี ก็วันนั้นหนาวมาก
+++ แม่นกสวยมากเลยคร้าบบบบ แต่ตอนตลกช่วงๆท้ายที่ยายจื้นโดนสาดน้ำแม่นกไม่ออกมาครับ
+++ คนดูเยอะจนจบ สงสัยการปรับใหม่ของเสียงอิสานจะโดนใจหลายๆคนคับ

ทั้งหมดคือเรื่องจริงนะครับ ส่วนภาพที่โพสอาจไม่ดีเท่าไหร่ ขออภัยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 05:34:47 PM โดย baiphai »

แต้ง์ จ้า สำหรับภาพสวยๆ

*

ออฟไลน์ armmy

• รักแม่นกจนชั่วฟ้าดินลาย
  • *
  • 23
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณค่ะที่เอารูปมาฝาก

*

ออฟไลน์ บ่าวปั๊ก

• 549
  • สาวกเสียงอิสานล้านเปอร์เซ็นต์
    • MSN Messenger - park_banchuek@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ

*

ออฟไลน์ jaiant

• ดาวมีไว้เบิ่ง
  • *
  • 2
  • มักหมอลำ
 e105 ขอบคุณครับ

รับทำเว็บ สมุทรปราการ