ร่วมสร้างสรรค์ผลงานปี 55-56

• 4 ตอบ
  • 2517 อ่าน

ร่วมสร้างสรรค์ผลงานปี 55-56
« เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 09:43:20 AM »
บอยเดชอุดม รายงานตัวครับเอาเรื่องแรกเริ่มที่เรื่องชมก่อนครับ
๑ สาวหางเครื่องแสนสวย
๒ ผุบ่าวแดนซ์เซอร์กะคัดสรรค์มาดี
๓ ยังคงการแสดงเกี่ยวกับวัฒนธรรมได้ดี
๔ เครื่องเสียงคุณภาพ เยี่ยมมาก 
ส่วนงานแก้ไขครับ (แนะในส่วนที่คาดหวังครับไม่ถือว่าเป็นคำติ)
แยกเป็นเรื่องครับ๑ เรื่องดนตรีครับ
 เพลงช้าควรให้ช้าได้ซึ้งๆครับ 
สวนเพลงเร็วเล่นตามจังหวะไปครับ
ขอให้เพิ่มจังหวะอีกนิดหนึ่งครับ  เพราะ ถ้าอย่างฟังเสต็บตามแผ่นคงไม่ต้องดั้นด้นไปปูเสื่อตั้งแต่เวทีสร้างยังไม่เสร็จหรอกครับ
เพิ่มจังหวะให้มันขึ้นครับเพื่ออรรถรสในการชมครับ
๒เรื่องเวที
 ใช้แบบพื้นเหมือนเดิมครับ ไม่ต้องแก้ไข
๓ เรื่องฉากเวที
ด้านหลังใชไฟเหมือนเดิมครับ
ส่วนจอ LEDให้ไปไว้ที่ด้านข้างของลำโพงสวยกว่าครับหาก จอ LED แพง ก็เปลี่ยนเป็นจอโปรเจ็คเตอร์ดีกว่าครับ
เพราะว่าเห็นงานเดินสายงานจ้างก็ไม่เห็นใช้ จอLED ตรงหน้าเวที (งานกาชาดอุบล)ทำให้เวทีดูไม่ดีโล่งมากจนขาดความงาม
ถ้าเปลี่ยนแบบนี้จะแก้ไขส่วนของการงดใช้จอได้ครับ
ถ้าทำแบบนี้อาจจะใช้พื้นที่ความยาวของเวทีมากขึ้นแต่ดูแล้วยิ่งใหญ่ครับ
ส่วนทดแทนของจอครับ ให้ใช้เป็นรูปแม่นกขึ้นฉากแบบเดิม (รูปวงกลม)แต่ให้เอาปีกนกที่ติดอยู่ตรงรถตัวเก่ามาเพิ่มตรงรูปครับ
ไม่ต้องสร้างฉากใหม่แต่แค่ปรับเปลี่ยนจุดพิกัด สวยงามและแปลกตาครับ ช่วยเพิ่มความสูงให้ฉากหลังครับ
ส่วนตรงปีกรถใช้แบบทรงไทยตัวใหม่สวยดีครับ แต่เพิ่มสีสันเหมือนปีกนกเวทีเขียวอ่อน สวยงามมากครับ
ดูแล้วมีมิติเพิ่มครับทองตัดเขียวอ่อน
ส่วนม่านน่าจะมีเหมือนเดิมครับ ตรงขั้นระหว่างชั้นใส่ม่านปิดใว้ดูดีกว่าเยอะครับ ใส่ม่านแดงดูดีสุดครับทั้งม่านข้างและหน้าครับ
ขอโปรดรับไว้ไปพิจารณา..............ดวยความศัทธา สานต่อตำนานนก
สู้ๆครับผมเป็นกำลังใจให้สร้างสรรค์ผลงานสร้างความสุขให้โลกต่อไป
   (ดั่งนกขมิ้นหลงรัง)
บอย เดชอุดม อุบลราชธานี
[/color][/size][/size]

*

ออฟไลน์ บ่าวปั๊ก

• 549
  • สาวกเสียงอิสานล้านเปอร์เซ็นต์
    • MSN Messenger - park_banchuek@hotmail.com
Re: ร่วมสร้างสรรค์ผลงานปี 55-56
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 10:10:30 AM »
เสนอมาได้เลยครับ
เดี๋ยวจัดส่งถึงมือแม่นกและทีมงานเองครับ

Re: ร่วมสร้างสรรค์ผลงานปี 55-56
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 08:31:41 PM »
ขอบพระคุณมากครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 07:34:13 PM »
พี่ปั๊กรบกวนพี่หน่อยเน้อ 

จริงๆแล้วผมอยากให้ฤดูกาล55-56 อยากให้หยิบเอาเพลงเทื่อเดียวมาร้องอีกครั้งหนึ่งแต่เป็นเอื้อยสายใยกับเอื้อยไหมพรม เพิ่นร้องแหมะ
ผมคิดว่าไม่มากก็น้อยต้องชอบแน่นอนกับเพลงที่คุ้นหูอย่างนี้

เปิดวงปีหน้าอยากให้แม่นหเอาเพลงเพื่อความอยู่รอดหนะแหม เอามาเปิดวงจักบึดนึงซึ่งเพลงนี้มีความหมายไปในตัวอยู่แล้วบ่งบอกถึงความยิ่งใหญ่ของเสียงอิสานเลยทีเดียว  ละก็มนต์เพลงเสียงอิสานจะทำให้กลิ่นอายความยิ่งใหญ่ที่เสียงอิสานได้กอบกู้ได้คัดสรรค์ถึงทุกวันนี้ได้เป็นอย่างดี
ส่วนในเนื้อเพลงผุใด๋บ่อยู่แล้วกะตัดชื่อออกเอาผุใหม่แทน  ลูกแพรและไหมไทยกะเปลี่ยนเป็น รวมสาวดาวทองยุคใหม่ผลงานใหม่รับใช้แฟนเพลง ร่วมสร้างสรรค์บรรเลงกล่อมครื้นเครงด้วยเพลงยาวยาว  อันนี้แค่ความคิดเห็นนิดหน่อยแต่ถ้าแม่ไม่เอากะบ่เป็นหยังผมยังเบิ่งคือเก่าแม่นกทำหยังกะคือเก่า ฮักแม่เด้อฮักเสียงอิสานมากมาย ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:54:26 PM »
 e56  เยี่ยมเลยครับ

รับทำเว็บ สมุทรปราการ