ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นแฟนคลับ "เสียงอิสาน" ด้วยคนเด้อครับ

• 1 ตอบ
  • 543 อ่าน

*

ออฟไลน์ wan_kung

• ลูกอีสาน ล้านเปอร์เซ็น
  • *
  • 3
  • ลูกอีสาน ล้านเปอร์เซ็น

ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นแฟนคลับของ "เสียงอิสาน" อย่างเป็นทางการนำเพิ่นครับ
มาพร้อมเสียงร้อง "เกี่ยวข้าวดอง้อแฟน"  บ่าวว่าน มักเพลง เกี่ยวข้าวดอรอแฟน ของแม่นก หลายจึงเกิด ความคิดอยากร้องแก้  จึงแต่งเพลง "เกี่ยวข้าวดอง้อแฟน" ขึ้นมาฝากกับแฟน ๆ เสียงอิสานสู่คนเบิ่งแยง แหน่เด้อครับ

เสียงบ่ม่วนดอกเด้อ ครับ แต่ทำด้วยความรักที่มีต่อเสียงอิสาน "โดยการบันทึกเสียงจากมือถือ ระบบเสียงจึงแปลก ๆ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2013, 04:28:54 PM โดย wan_kung »

*

ออฟไลน์ sammy

• **
  • 92
ยินดีต้อนรับ จ้าาาาาาาาาาาา

รับทำเว็บ สมุทรปราการ