คาราวานความสุขจากลูกอิสาน เสียงอิสานเปิดวง ทุ่งศรีเมือง จ.อุดรธานี 15.10.2553

• 75 ตอบ
  • 35497 อ่าน

บ่มีอีหยังมาตั้งกระทู้ล่อเป้าไว้ก่อนครับผม

e45 e45 e45 e45 e45 e45 e45 e45 e45 e45 e45 e45 e45

เพิ่มความเสี้ยนให้พี่น้องที่รอเบิ่งรูป มื่ออื่น ยามแลงกลับฮอดกรุงเทพแล้วกะโพสให้เบิ่งทันทีเด้ออออออ

ผม บรรยากาศการแสดงสด

สันต์ซ่า ลำเรื่องต่อกลอนจนฮอดเต้ยลายามเซ้าครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2010, 03:30:44 PM โดย among601/2543 »

บรรยากาศหรือ กะม่วนดีครับพี่น้อง เฮา ไทยอุดรอบอุ่นคือเก่า

เปิดวงด้วยหมอลำชิงชู้ หรือ หมอลำซิ่ง ดี ดี นี่เอง สักชั่วโมงพอเรียกน้อย่อย

ต่อด้วยเปิดวง ชื่อ เพลงว่าอะไรหว่า ที่ร้องเกี่ยวกับในหลวง ที่แม่จันทร์เพ็ญลำขึ้นต้น โดยมีนักร้องสาวๆ จากดาวน้อยร้องด้วย

ต่อด้วยลำล่องจากแม่จันทน์เพ็ญเบาๆๆ

ต่อด้วยเปิดวง สุดยอด ชุดงาม โดยเฉพาะเทิงหัว เปิดวงปีนี้ใช้นักแสดงแค่ สิบสองคน หางเครื่องงามๆ ที่ยอมโกนหัวนั่นหละ
ต่อด้วย เสียงจากอีกสาน

ลำเรื่อง เมื่อคืน เงินคือพระเจ้าข้าวเลี้ยงชีวิต
อย่างเข้มข้น หม่วน และกะฮาหลายๆๆ พี่น้องครับ
ฯลฯ

เต้ยลำยามเช้าตอนตีสี่ สิ่สิบห้านาที ก่อนเวลา เพราะฝนเริ่มตกหนักขึ้น จนฮอดตีห้าครึ่งโดยประมาณ กะจบการแสดงครับผม

ฝนกะตกฮำหัวเรื่อยๆ ตั้งแต่หมอลำชิงชู้ จนเต้ยลาเลยทีเดียว เปียกเหมิดกะยังว่า พี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 05:48:00 PM โดย among601/2543 »

พี่มงครับ ถามหน่อยนิดนึงนะ  ว่าโชว์วง 12 คนจิงๆเหรอ    น้อยจังแล้วเพลงอื่นๆปกติเหมือนเดิมหรือเปล่าครับหรือว่าใช้หางเครื่อง 12 คนเหมือนเดิมอะ
ส่วนเวทีปีนี้เห็นแว๊บๆ ตะลึงปีกนกบนปีกรถเวทีอะ งามมากมาย

*

ออฟไลน์ อ้ายทิดสันต์

• 745
  • บ่าวเวชสถิติ มักม่วน
อดเอๆ พี่น้องมื้ออื่นยามแลงๆ ได้เบิ่งแท้

ทั้งภาพการแสดงสด และลำเรื่องต่อกลอนไปพร้อมๆกันเลย

ภาพบรรยากาศ และการแสดงสด โดย among601/2543

ภาพลำเรื่องต่อกลอน พร้อมเต้ยลา โดย บ่าวสันต์

รอถ้าเบิ่งเด้อพี่น้อง อิอิ

อยากเบิงรูปแฮงๆๆเด้อเอื้อยมง   อย่าลืมเด้อครับ  เวทีอลังการงานสร้าง แสะการแสดง ต่างที่สวยสดงดงาม  รออยู่  จะได้ดูตอนไหนอะครับพี่มง

โชว์วง ใช้คนน้อย แต่สุดยอดมากมาย ครับผม

ผมอยากเห็นแบบนี้บนเวทีเสียงอิสานมาหลายปีแล้ว บ่ต้องเน้นคนหลายๆ แต่เน้นโชว์และชุดการแสดงงามๆดีกว่า

มาเบิ่งแล้วตื่นตา ตื่นใจกันเยอะพี่น้องเอ๋ย

แต่เมื่อคืนก็ใช่ว่าจะราบรื่น ขรุกขรักบ้าง ซึ่งเดี๋ยวสิจ่มให้ฟัง สามหน้ากระดาษ รออ่านได้เลยพี่น้อง เหอะ เหอะ

โชว์วง ใช้คนน้อย แต่สุดยอดมากมาย ครับผม

ผมอยากเห็นแบบนี้บนเวทีเสียงอิสานมาหลายปีแล้ว บ่ต้องเน้นคนหลายๆ แต่เน้นโชว์และชุดการแสดงงามๆดีกว่า

มาเบิ่งแล้วตื่นตา ตื่นใจกันเยอะพี่น้องเอ๋ย

แต่เมื่อคืนก็ใช่ว่าจะราบรื่น ขรุกขรักบ้าง ซึ่งเดี๋ยวสิจ่มให้ฟัง สามหน้ากระดาษ รออ่านได้เลยพี่น้อง เหอะ เหอะ

พี่มงครับที่ว่าขรุกขรักนี่คนตีกันหรอครับ ตอบด่วนครับ

มา มา สิถ่า อ่าน  ผมอ่านเบิดเด้ ที่เจ้าจ่มมา แต่ล่ะเทืออ่ะ

มา มา สิถ่า อ่าน  ผมอ่านเบิดเด้ ที่เจ้าจ่มมา แต่ล่ะเทืออ่ะ

แม้นแล้วอ้าย

*

ออฟไลน์ Mickey

• ต้านลมด้วยแรงรัก
  • *
  • 356
  • ชมรมหวานใจโฆษกนกจ๋า
    • MSN Messenger - allz_Mickey@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่เล่น
อ้ายมง  อยากดูรูปจัง ^^    please !!!!

e121 e121 e121 e121 e16 e16 e16

*

ออฟไลน์ nongploy

• 285
  • >> พูดเบาๆ ก็เข้าใจ <<
 e79 e79 e79 e79 e79 e106 e106 e106

มาเร็วๆ เด้อจร้า ถ่าอยู่ๆๆ

*

ออฟไลน์ ?:*´BankDekBc`*:?

• **
  • 92
  • จงก้าวเดินต่อไป อย่างมีสติทุกๆก้าว
เรียกน้ำย่อย..ก่อนชมแบบ แจ่มๆ เต็มๆ ชุดใหญ่ๆ

จากเจ้าของกระทู้ค๊าฟฟฟ  e84
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 09:20:44 PM โดย ?:*´BankDekBc`*:? »

มื้อคืนนี้ไปเบิ่งมาคือกานจ้า อิอิ
ม่วนๆๆ ดูหมอลำท่ามกลางสายฝน
แต่ก้อคุ้มค่าที่สุดในความอลังการ
ถึงฝนจะตกก้อดูค่ะเพราะใจรัก อิอิ

(เรียกน้ำย่อย พี่ๆๆแฟนคลับเค้าอามาลงหั้ยดูอีกหรอกค่ะ เพราะว่าก้องน้องมันมะชัด เอากล้องคนอื่นไป แหะๆๆ กล้องตัวเองซ้อม อิอิ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 09:44:20 PM โดย แฟนคลับอีกคนของ papangky น้อย อิอิ »

ปีนี้ทีมงานแดนซ์ไปไหนหมดหนอ  เหลืออยู่ 60-70 เองอะ

รับทำเว็บ สมุทรปราการ