ประวัติความเป็นมาของหมอลำคณะเสียงอีสาน นกน้อย อุไรพร

• 24 ตอบ
  • 25240 อ่าน

*

ออฟไลน์ สาวกนกน้อย

• สาวกนกน้อย
  • 155
  • รักแม่นกดังดวงใจ และจะตลอดไปจนชีวิตจะหาไม่
    • ICQ Messenger - 147852369
    • MSN Messenger - nattawut_11m.2@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - สาวกนกน้อย
สุดยอดเลยค่ะ  น่าจะเอามาทำเปงลำเรื่องต่อกลอนนะเนี่ย   คงสนุกน่าดู

แม่นคับ ผมเห็นดีนำคับ จั่งใด๋กะให้แม่นกลองพิจารณาเบิ่งเด้อ  e56

แม่นกเพิ่นเก่งอยู่แล้ว ขนาดกลอนลำเรื่องต่างๆ ที่ผ่านมาเพิ่นยังแต่งเองเลย  e24

*

ออฟไลน์ ทิดจ๊ะ

• ความฝันที่คิดไว้ คงอยู่ไม่ไกลถ้าตั้งใจทำ
  • 137
  • *ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ*
แม่นกสุดยอดไปเลยค่ะ

*

ออฟไลน์ nongploy

• 285
  • >> พูดเบาๆ ก็เข้าใจ <<

ขอบคุณค่ะ

สุดยอดเลยค่ะ   e24 e24 e24

*

ออฟไลน์ ตัวเล็กเล็ก

• สุขสันต์วันคิดฮอด
  • **
  • 89
ขอบคุณหลายๆค่ะสำหรับข้อมูล e24 e24

*

ออฟไลน์ ผู้คักเติบ

• ประเทศประไทย ไม่ไช่ ตะวันออก กลาง !!
  • 187
  • ฮักแต่เสียงอิสาน
อ่านแล้ว รู้สึกถึงความ ขลัง

*

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋พอก่องจอง

• อย่ามาเว่า...ถ้าเว่าบ่จริง
  • 146
  • ฮักน่ะ...สารคาม
    • MSN Messenger - www.myloveoof@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - การ

Re: ประวัติความเป็นมาของหมอลำคณะเสียงอีสาน นกน้อย อุไรพร
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 05:05:42 PM »
ขอบคุณมากค่ะ

*

ออฟไลน์ บ่าวย้อ อากาศ-สกล

• เสียงอิสาน เสียงจากแดนอิสาน
  • 146
  • เสียงอิสานเอฟซี(หน้าฮ้านเสียงอิสาน)
    • MSN Messenger - akatsakol11@hotmail.com
อ่านแล้วน้ำตาไหลคับท่าน
ร่วมสืบสานวัฒนะธรรมประจำภาค จากเราทีมงานเสียงอิสาน

รับทำเว็บ สมุทรปราการ