พี่น้องเข้าสู่บ้านหลังใหม่แล้วมาตั้งบอร์ดแนะนำโตเองเด้อ เริ่มที่เจ้าของก่อนหมู่

• 71 ตอบ
  • 18339 อ่าน

ชื่อเล่น            :  มง
เกิด                :  เสาร์ ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2525
อายุ                :  29 ปี
ภูมิลำเนา         :  อำเภอห้วยทับทัน จังหวัดศรีสะเกษซิตี้
ปัจจุบัน           :  หลักสี่  กรุงเทพมหานคร
ทำงาน            :  สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ (สำนักงานใหญ่บัตรทอง) ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550  กรุงเทพฯ
การศึกษา        :  จบ ปริญญาตรี จาก มหาวิทยาลัยสยาม  สาขาวิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์ เอกอุตสาหกรรมศาสตร์บัณฑิต
ความสนใจ       : หมอลำมาเป็นที่หนึ่ง, ภาพยนต์ , การถ่ายภาพ, ท่องเที่ยว , เทคโนโลยี
ความสามารถ    :  แล่นชนะเด็กน้อยได้
ชื่อชอบพิเศษ   : ชื่นชอบการแสดงหมอลำของทุกคณะครับที่เคยได้ดูและรับชมมา  แต่พิเศษในเสียงอิสาน ตามไปทุกม่องทุกงานที่มีโอกาส จนข้าเจ้าหมึนนำ และ ศิลปินสังกัดค่ายแกรมมี่โกลล์ทุก ท่าน (เหอะ เหอะ บ่อยากบอกว่าเป็นตัวตู๊ดเงินในกระเป๋าผมอย่างดี)
ชื่นชอบเสียงอิสาน : ไม่มีคำบรรยาย มักตั้งแต่เริ่มได้เบิ่งเทื่อแรกจนถึงปัจจุบัน เบิ่งปีหนึ่งๆ ไม่ต่ำหว่า สิบ ยี่สิบ สามสิบ สี่สิบ ครั้งกะม่วนไปหน้าอย่างเดียว และมักความเป็นมาตรฐานของเสียงอิสานครับผม

เกี่ยวกับตัวเองนิดหน่อย : เป็นคนสนุกสนาน เรียบร้อยบางโอกาสตามกาละเทศะ สบาย ๆ  ลุยๆ ไปไหนไปกัน ไปทุกที่ที่มีทาง ไม่ชอบวุ่นวาย พูดง่าย คุยง่าย ขี้เล่นนะเออ เป็นกันเองใครได้พูดคุยกับผมครั้งแรกจะทราบดี เพราะผมมักจะใช้สรรพนามแทนตัวเองว่า กู แล้วจะเรียกคนที่พูด้วยว่า มึง 55555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 03:27:52 PM โดย among601/2543 »

*

ออฟไลน์ homerun

• 549
  • ชีวิตดนตรี ชีวีเสียงอิสาน
    • MSN Messenger - home16620@hotmail.com

*

ออฟไลน์ บักบี

• น้องซายหล่าพี่อร (แสงอรุณ บุญยู้)
  • 386
  • ...บอกจริงๆตามตรงว่ายังคงคิดฮอดทุกวัน...
    • MSN Messenger - sinbakamitansa@hotmail.com

*

ออฟไลน์ Mickey

• ต้านลมด้วยแรงรัก
  • *
  • 356
  • ชมรมหวานใจโฆษกนกจ๋า
    • MSN Messenger - allz_Mickey@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่เล่น
สวัสดีจ้า อ้ายมง  แวะมาทักทาย
เว็บบรอดเปลี่ยนแปลงไปหลายเนาะจ้า
ใช้บ่ค่อยคล่องปานได๋

ป๊าดลูกพี่ผม มาเฮ็ดดี แท้

*

ออฟไลน์ บ่าวปั๊ก

• 549
  • สาวกเสียงอิสานล้านเปอร์เซ็นต์
    • MSN Messenger - park_banchuek@hotmail.com
คับ
ทางนี้ก่ะอยู่ทาง ม.อุบล เด้อครับ
มาร่ำมาเรียนอยู่ทางเมืองวารินนี่หล่ะ
งานเสริมจากการเรียนก่ะคือเลาะหาเบิ่งหมอลำนี่หล่ะครับ
โดยเฉพาะเสียงอิสาน ไปปูสาดไว้หน้าฮ้านแต่เว็นๆๆๆเลย

*

ออฟไลน์ สาวขาเสิ่น

• "เจ็บจังๆที่กลางใจ"
  • 566
  • @คนของเขาแต่เฮาคิดฮอด@
    • MSN Messenger - hart-health@hotmail.com

*

ออฟไลน์ นู่เก้าลูกสาวแม่เย็น***

• .ฉันไม่เคยลืมเธอ.
  • 206
  • .คิดถึงเธอเสมอรักเธอตลอด.
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

พี่มง e56

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านเช่นกันครับผม

สวัสดีคับพี่

ยินดีที่ได้รู้จักคับ

ตกลงน้องไม่ใช่บัก Chan Cha Cha Cha แม่นบ่
แสดงว่าเผิ่นยังไม่รู้ว่าเวปบอร์ดได้เปลี่ยนมาที่แห่งใหม่แล้ว
ดีเลย...หมอสร้างวีรกรรมไว้หลาย ข้อยสิได้ขุดออกมาเผาให้หมู่เจ้าเบิ่ง เกิดแน่นอนงานนี้ หมอเข้ามาสิได้ดังกั่วหมู่ คนรู้จักกันทั้งเวปเลย โฮะ โฮะ เจ้าอยากฮู้จักหมอบ่ ข้อยสิได้สนองให้ชุดใหญ่  e88 e88

*

ออฟไลน์ SaoMakMuanNahHarn

• ...บ่อยากป๋าแต่หาตื่ม...
  • 365
  • @@@ แฮงเมาแฮงคิดฮอด @@@
    • MSN Messenger - kapukluk_01@live.com

ตกลงน้องไม่ใช่บัก Chan Cha Cha Cha แม่นบ่
แสดงว่าเผิ่นยังไม่รู้ว่าเวปบอร์ดได้เปลี่ยนมาที่แห่งใหม่แล้ว
ดีเลย...หมอสร้างวีรกรรมไว้หลาย ข้อยสิได้ขุดออกมาเผาให้หมู่เจ้าเบิ่ง เกิดแน่นอนงานนี้ หมอเข้ามาสิได้ดังกั่วหมู่ คนรู้จักกันทั้งเวปเลย โฮะ โฮะ เจ้าอยากฮู้จักหมอบ่ ข้อยสิได้สนองให้ชุดใหญ่  e88 e88

จัดไป ให้มันเกิด อ้าย..อิอิ..

e105 e105 e105

ดีเลย...หมอสร้างวีรกรรมไว้หลาย ข้อยสิได้ขุดออกมาเผาให้หมู่เจ้าเบิ่ง เกิดแน่นอนงานนี้ หมอเข้ามาสิได้ดังกั่วหมู่ คนรู้จักกันทั้งเวปเลย โฮะ โฮะ เจ้าอยากฮู้จักหมอบ่ ข้อยสิได้สนองให้ชุดใหญ่  e88 e88

จัดไป ให้มันเกิด อ้าย..อิอิ..

e105 e105 e105

มาแล้ว เห็นด้วย หนึ่งเสียง

*

ออฟไลน์ mahale

• หนุ่มพองหนีบ
  • 343
  • oh..น้องแอร์น้อยจ้า
หย่องบ่างโลดใหญ่

หนับหนุน อีก ๑ คน ครับ โทษฐาน มาซ้าโพด

e107 e107 e107 e107 e107

รับทำเว็บ สมุทรปราการ