รวมเพลงแม่นก

• 25 ตอบ
  • 9729 อ่าน

*

ออฟไลน์ LAW YER

• ผลงานประทับใจ ยิ่งใหญ่อลังการ สืบสานวัฒนธรรมประจำภาค จากเราทีมงานเสียงอิสาน
  • 220
  • YER THE COCKFIGHTER มือกลองไม่มีวันตาย
Re: รวมเพลงแม่นก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 04:15:13 PM »
ผมแนะนำให้ซื้อ mp3(ของแท้)ครับ
เพราะรวมเพลงของแม่นกไว้แทบจะทั้งหมดเลย
ราคา หน้าปกรู้สึกว่าประมาณ 125 บาทนี่แหละครับ (ถ้าจำไม่ผิด)
แต่ผมซื้อ 110 บาท (ตามราคาที่ร้านแปะไว้ที่หน้าปกอีกที)
ป.ล.ผมต่อให้เหลือร้อยเดียว แต่ต่อยังไงเค้าก็ไม่ยอมลดครับ
แต่ 110 บาทคุ้มมากเพราะได้ เกือบ 150 เพลง แน่ะ

e24 e24 e24 e24
ซื้อได้ที่ไหนคะ
แผงเทปทั่วไปเลยครับ(ไม่ได้ตอบกวนนะครับ อิอิ)แล้วก็แผงเทปตามห้างก็มีครับ
เมื่อเดือนก่อนผมก็เพิ่งซื้อแผ่นรวม mp3 ของพี่ลูกแพรกับพี่ไหมไทยไป
ราคาตามปก 125 บาทครับ แต่ร้านเค้าไม่ขายตามนั้นหรอก
ปล.ของพี่ลูกแพรกะพี่ไหมไทยจะมีอยู่ 2 ชุด ผมซื้อที่โลตัสอุบลฯแผ่นละ 99 บาทเองครับ
มี(น่าจะ)ครบทุกเพลง ตั้งแต่อัลบัมแรกๆอย่าง อัลบั้ม ซุปเปอร์ 2 ดาวรุ่ง 1,2,3 พุ่นแล่ว
ฟังยามใด๋กะม่วนครับ

*

• ผลงานประทับใจ ยิ่งใหญ่อลังการ สืบสานวัฒนธรรมประจำภาค จากเราทีมงานเสียงอิสาน
  • 220
  • YER THE COCKFIGHTER มือกลองไม่มีวันตาย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 04:18:54 PM »
รวม mp3 ของคุณแม่นกน้อย อันนี้เลยครับ

*

• 220
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 04:47:52 PM »
อันนี้ของพี่ลูกแพรกับพี่ไหมไทยครับ
ดูรายชื่อเพลงแต่ละเพลงแล้วคึดฮอดคืนวันเก่าๆ
ที่เวทีเสียงอิสานเคยมีสองขุนพลนี่ ฮ้องเพลงอยู่หน้าเวทีแฮงครับ
ปล.มันเป็นประเด็นต่อเนื่อง อย่าหาว่าผมตั้งผิดกระทู้เด้อครับ

*

ออฟไลน์ homerun

• 549
  • ชีวิตดนตรี ชีวีเสียงอิสาน
    • MSN Messenger - home16620@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:43:43 PM »
รวม mp3 ของคุณแม่นกน้อย อันนี้เลยครับ

ยืมได้บ่อ้าย อิอิ

*

ออฟไลน์ homerun

• 549
  • ชีวิตดนตรี ชีวีเสียงอิสาน
    • MSN Messenger - home16620@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:44:14 PM »
อันนี้ของพี่ลูกแพรกับพี่ไหมไทยครับ
ดูรายชื่อเพลงแต่ละเพลงแล้วคึดฮอดคืนวันเก่าๆ
ที่เวทีเสียงอิสานเคยมีสองขุนพลนี่ ฮ้องเพลงอยู่หน้าเวทีแฮงครับ
ปล.มันเป็นประเด็นต่อเนื่อง อย่าหาว่าผมตั้งผิดกระทู้เด้อครับ

เด๋วสิไปหย่างเลาะซื้อคับ อิิอิ

*

• 220
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:58:44 AM »

ยืมได้บ่อ้าย อิอิ
มาซ่างว่าแท้ อิอิอิอิ

*

• 220
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 11:01:40 AM »

เด๋วสิไปหย่างเลาะซื้อคับ อิิอิ
ของอ้ายแพรกับอ้ายไหม 2 แผ่นนี่ อ้ายซื้ออยู่โลตัสอุบลครับ
แต่ว่ามันเป็น 2 แผ่นสุดท้ายพร้อมได๋ 5555
บ่แน่ใจว่าตอนนี้เค้าสั่งมาเพิ่มรึยัง อิอิอิอิ

*

ออฟไลน์ แบรนด์

• เสียงอิสานคือชีวิตและจิตใจ
  • 317
  • หล่วง...ป่วง...เสิ่น
    • MSN Messenger - sn_11devilevil1@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:13:41 AM »
ผมแนะนำให้ซื้อ mp3(ของแท้)ครับ
เพราะรวมเพลงของแม่นกไว้แทบจะทั้งหมดเลย
ราคา หน้าปกรู้สึกว่าประมาณ 125 บาทนี่แหละครับ (ถ้าจำไม่ผิด)
แต่ผมซื้อ 110 บาท (ตามราคาที่ร้านแปะไว้ที่หน้าปกอีกที)
ป.ล.ผมต่อให้เหลือร้อยเดียว แต่ต่อยังไงเค้าก็ไม่ยอมลดครับ
แต่ 110 บาทคุ้มมากเพราะได้ เกือบ 150 เพลง แน่ะ

e24 e24 e24 e24
ซื้อได้ที่ไหนคะ
แผงเทปทั่วไปเลยครับ(ไม่ได้ตอบกวนนะครับ อิอิ)แล้วก็แผงเทปตามห้างก็มีครับ
เมื่อเดือนก่อนผมก็เพิ่งซื้อแผ่นรวม mp3 ของพี่ลูกแพรกับพี่ไหมไทยไป
ราคาตามปก 125 บาทครับ แต่ร้านเค้าไม่ขายตามนั้นหรอก
ปล.ของพี่ลูกแพรกะพี่ไหมไทยจะมีอยู่ 2 ชุด ผมซื้อที่โลตัสอุบลฯแผ่นละ 99 บาทเองครับ
มี(น่าจะ)ครบทุกเพลง ตั้งแต่อัลบัมแรกๆอย่าง อัลบั้ม ซุปเปอร์ 2 ดาวรุ่ง 1,2,3 พุ่นแล่ว
ฟังยามใด๋กะม่วนครับ

ยุกาฬสินหาซื้อบ่ได้เลยมีแต่ชุดใหม่ จั๊กเพิ่นเอาชุดเก่าไปไว้ไสคนขายนั่นกะ ถามกะมีแต่ว่าเค้าเซาผลิตแล้ว ข้อยล่ะหน่าย

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:28:49 PM »
 e85 e85 e85

*

ออฟไลน์ แบรนด์

• เสียงอิสานคือชีวิตและจิตใจ
  • 317
  • หล่วง...ป่วง...เสิ่น
    • MSN Messenger - sn_11devilevil1@hotmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 04:21:02 PM »
ได้มาแล้วรวมเพลงแม่นก15อัลบั้มสุดยอดจิงๆ

*

ออฟไลน์ สาวกนกน้อย

• สาวกนกน้อย
  • 155
  • รักแม่นกดังดวงใจ และจะตลอดไปจนชีวิตจะหาไม่
    • ICQ Messenger - 147852369
    • MSN Messenger - nattawut_11m.2@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - สาวกนกน้อย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 12:34:20 PM »
หลายชุด หลายอัลบั้มที่อยากฟังอีก มีแต่ชุดนกจ๋า ที่หยั่งเหลืออยู่
อยากดูมิวสิคชุด นกจ๋าจัง

รับทำเว็บ สมุทรปราการ