อยากติดตามคนที่อยู่ในรูปจริงๆ เเต่ไม่รู้เขา ชื่อไร ร้องเต้น ความสามารถมากจริงๆ

• 13 ตอบ
  • 5438 อ่าน

พอดีว่าเป็นคน สกลนคร เเต่มาเรียนพิษณุโลก นานเเล้ว10ปีเเล้วมั้ง ไม่ได้ติดตามเสียงอิสานเลย พอดีเพื่อนอบอกว่าเล่นเว็ปนี้นะครับจะได้ อยู่ข้างๆคนที่เราชื้นชอบเลยว่างั้น5555555555555555555555555
 เเต่ ไม่ค่อยรู้ เสียงอิสานเป็นไงหรอกนะครับ  รู้เเต่ว่า อยากร้องเพลง เสียงอิสารได้ เวลาเป็น  สส สว เเล้วจะร้องเป็นบ้างสักเพลง5555 ถ้าอยากเข้าไปทำงานที่เสียงอิสาน เขามีกฎยังไง เเละมีข้อบังคับยังไงคับนิ เรื่องการรับสมัครนะครับ

วันนี้มีโอกาศเเล้วนะครับ อยากจะตามหา คนที่อยู่ในรูปก่อนนะครับ พอดีว่า เขาเป็นคนที่  ร้องเต้น เเละมีความสามารถมากๆๆเเต่ไม่รู้เขาชื่ออะไร เขาเป็นยังไง มาจากใหนยังไม่รู้เลย   อยากให้เจ้าตัวมา ตอบเลยจะดีมากๆๆ

ยังไงขอชื่อเขาไว้ก็ดีนะครับท่านใดรู้  บอกทีครับ ขอบคุณครับ ผมจากพิษณุโลก  เเฟนเสียงอิสารตัวจริงเเต่ไม่มีโกาศติดตาม.....ไม่ได้ติดตามเสียงอิสาน 10ปี หลังโน้นนะ ถ้าผู้หญิงคนนั้น มาตอบไม่ได้  ตอนนั้นผมอยู่ ม.5 พี่เขายังตัวเล็กๆอยู่เลย ประทับใจมากๆ พี่เขาตัวเล็กเเล้วยังร้องเพลงเก่งอีก
ท่านใดก็ได้นะครับ  ที่เป็นคนในเสียงอิสานนะครับ  ขอขอบคุณมากๆๆครับ ประทับใจจริงๆๆ ที่ได้มาเจอเว็ปนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 10:01:23 PM โดย เเมวมองเสียงอิสาน นายคนคุยใหญ่..คัญเเท่งทอง »

*

ออฟไลน์ DSA

• *
  • 7
  • ว่างๆสิเข้ามาจอบ
Re: อยากติดตามคนที่อยู่ในรูปจังเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 06:36:13 PM »
นายก อบต มา ตอบเพิ่นแน่จ้า e105

Re: อยากติดตามคนที่อยู่ในรูปจังเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:15:16 PM »
นายก อบต มา ตอบเพิ่นแน่จ้า e105

รู้แต่ว่า ชื่อน้องวิ เป็นนักร้อง หมอลำ และช่วยบริหารงานหลังเวทีมาโดนแล้ว ครับพี่น้องผม.....

นอกจากนี้บ่รู้เลย และศิลปินทุกคนบ่รู้จักไผเป็นการส่วนโตเลยเด้อพี่น้อง.....

เจตนารมย์ของข่อย ชัดเจนมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ติดตามนำเบิ่งหมอลำเฉพาะหน้าเวที่ถ่อนั้น

เรื่องหลังเวที และเรื่องส่วนตัวของศิลปิน บ่ขอยุ่งเกี่ยว และบ่ขอรับรู้ครับพี่น้องผม...จัดไปตามนี้

เป็นอันว่ารับทราบเด้อพี่น้องเด้อออออออ

จบข่าว....นายก อบต. รายงาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 07:19:56 PM โดย among601/2543 »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:17:59 PM »
อ้อ เจ้าของกระทู้ครับ

เสียงอิสาน  สาน เขาใช้ นอหนูสะกดเด้อ มาจากคำว่า อิสาน แปลได้โดยตรง เสียงอิสาน เสียงที่มาจากภาคอิสาน ไม่ใช่ รอเรือ สะกด ที่มาจากคำว่า ข้าวสาร ข่าวสาร ครับพี่น้อง...

โปรดใช้คำให้ถูกต้องนำแหน่เด้อออออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 07:19:36 PM โดย among601/2543 »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:30:04 PM »
อ้อ เจ้าของกระทู้ครับ

เสียงอิสาน  สาน เขาใช้ นอหนูสะกดเด้อ มาจากคำว่า อิสาน แปลได้โดยตรง เสียงอิสาน เสียงที่มาจากภาคอิสาน ไม่ใช่ รอเรือ สะกด ที่มาจากคำว่า ข้าวสาร ข่าวสาร ครับพี่น้อง...

โปรดใช้คำให้ถูกต้องนำแหน่เด้อออออ

e88 e88 e88โอ ต้องขอขอบคุณ ท่านมากนะครับ พอดีว่า รีบพิมพ์ไปหน่อยนะครับ ไมไ่ด้ ขอโทษด้วยจริงๆๆครับผม  e44 e44 e44

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:33:18 PM »
ผมเห็นท่านที่ มาตอบให้นี้ วันนี้ออนทั้งวันเลยครับ อยากถามตอนะครับว่า ทำให้ตัวหนังสือ ตัวใหญ่ ทำไง
เเละถามว่า  เเบบว่า คนที่ทำงานในเสียงอิสาน เขาไม่ได้เข้ามาตอบโดนตรงเลยหรือครับ เเละก็ เเบบว่าคนที่เรา อยากติดตามเขานะ เราจะทำยังไงดีๆๆๆๆ ถึงจะติดตามได้
ว่าทำ ทำไร กินข้าวกับไร วันหนึ่งๆเขาทำไรบ้าง เเล้วเขาเรียนจบอะไรมา   อย่างนี้เป็นต้นครับ

*

ออฟไลน์ Mickey

• ต้านลมด้วยแรงรัก
  • *
  • 356
  • ชมรมหวานใจโฆษกนกจ๋า
    • MSN Messenger - allz_Mickey@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่เล่น
เป็นตามักพี่วิ แฮงเนาะ = = "

เป็นตามักพี่วิ แฮงเนาะ = = "
ก็ไม่ใช่เท่าไรหรอกนะครับ คือว่า นานมาเเล้วนานเเสนนาน นานจนจำไม่ค่อยได้เเล้ว เห็นพี่เขา ตัวเล็กน่ารักดีเเล้วก็ร้องเพลงเสียงดี เเต่ว่าได้ ยินข่าวมาว่าพี่เขามีความสามารถ มากกว่านั้นเลยอยากจะ ศึกษาประวัติพี่เขานะครับ    ขอขอบคุณระครับที่ให้ความสนใจผม อิอิอิ

*

ออฟไลน์ นู๋กุ้งจ้า

• **
  • 78
  • รักดาวทองจร้าาาาาาา
ถ้าชอบเค้าก้อชอบเค้าที่หน้าเวทีจะดีที่สุดนะค่ะ

พี่เค้าคงไม่อยากให้ใครเข้าไปวุ้นวายชีวิตส่วนตัวเขาเท่าไหร่หรอกค่ะ

เค้าก้ออยากมีชีวิตส่วนตัวบ้างไรบ้าง

หวังว่าคงเข้าใจตามกันนะค่ะ

^^

e85 e85 e85 e85 e85

นักร้องทุกคนก็อยากมีชีวิตส่วนตัวทั้งนั้น คุณชอบเขา ? แต่จะให้ดีชอบเขาในการแสดงดีกว่าไหมพี่

นักร้องทุกคนก็อยากมีชีวิตส่วนตัวทั้งนั้น คุณชอบเขา ? แต่จะให้ดีชอบเขาในการแสดงดีกว่าไหมพี่
ก็คือว่า ผมก็ชอบเรื่องร้อง เต้น อะไนั้นเเละครับท่าน เเต่ผมไม่รู้เลยวาเขาชื่ออะไร เเบบว่าจะติดตามคนๆหนึ่งต้อง รู้ประวัติเขาก่อนสักนิดอย่างนี้นะครับท่านครับไม่ได้คิดอะไรมากนะครับ

*

• *
  • 356
    • MSN Messenger - allz_Mickey@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่เล่น

ตามลิงค์นี้นะ เว็บของท๊อปไลน์ ประวัติพี่วิ   e56 e81

http://www.toplinediamond.com/ArtistBiography.aspx?AI=29

ตามลิงค์นี้นะ เว็บของท๊อปไลน์ ประวัติพี่วิ   e56 e81

http://www.toplinediamond.com/ArtistBiography.aspx?AI=29

ขอขอบคุณมากๆๆจริงๆๆครับผม อยากมีเพื่อนมากๆจัง อิอิอิ

*

• *
  • 356

ขอขอบคุณมากๆๆจริงๆๆครับผม อยากมีเพื่อนมากๆจัง อิอิอิ

จ้าบ่เป็นหยังดอก ,,, ขอให้มีความสุขกับการเบิ่งเสียงอิสานเด้อจ้า
 e45 e45 e45

รับทำเว็บ สมุทรปราการ