กิจกรรมครั้งที่ 1 ร่วมทำบุญทอดผ้าป่า โคราช บ้านคำมอด พรขุนเดช

• 13 ตอบ
  • 8631 อ่าน

กิจกรรมครั้งที่ 1 ของพวกเราชาวเสียงอิสานแฟนคลับ คือการได้ร่วมเดินทางไปทำบุญทอดถวายผ้าป่า ที่บ้านของคำมอด พรขุนเดช จังหวัดนครราชสีมาครับ การไปครั้งนี้ได้รับการตอบรับจากแฟนคลับทุกท่านพอสมควร ไปกันรถตู้นึงครับ  e117

บรรยากาศเป็นไปด้วยความอบอุ่น อุ่นหลายจนเหงื่อไหลไคลย้อย  e48

ทั้งแฟนคลับ ทั้งศิลปินครับ ไปร่วมกันทำบุญหลาย ๆ

แฟนคลับในกลุ่มนี้ที่ไป ตอนนี้หนีไปเป็นหางเครื่องเสียงอิสานแล้ว 2 คน น้องอ้อมกับน้องเมย์   e117

แฟนคลับที่ร่วมเดินทางไปนำกัน จำได้คร่าว ๆ  คุณป้า แม่น้องเข้าปั้น น้องโอห์ม ป๋องแป้ง ดีเจแนน น้องพิมพ์ น้องอ้อม น้องเมย์ และน้องหวาน อีกสองสามคน

ปอยฝ้าย ขวัญใจใครหลาย ๆ คนก็มาร่วมงานครับ  e117

ขากลับพาแวะสักการะย่าโมครับที่โคราช 

พาแวะกราบนมัสการวัดหลวงพ่อโต องค์ใหญ่ที่สุดในโลก วัดของสรพงษ์ ชาตรี สร้างไว้อีกที่หนึ่งก่อนกลับครับ

ก่อนกลับบ้านถ่ายภาพร่วมกัน อิ่มบุญกันทุกคนครับ    e27

*

ออฟไลน์ มาริโอ้ เสียงอิสาน

• มาริโอ้ เมืองอุบล
  • 326
  • รักเสียงอิสาน
    • MSN Messenger - athichon-yoko@hotmail.com
อบอุ่นมากครับ

*

ออฟไลน์ jaypub

• *
  • 314
นานมากแล้วเนอะ..........

แต่ดูแล้วก็อิ่มบุญทุกครั้ง สาธุ e76

*

ออฟไลน์ ผู้คักเติบ

• ประเทศประไทย ไม่ไช่ ตะวันออก กลาง !!
  • 187
  • ฮักแต่เสียงอิสาน
เป็นตาม่วนเน๊อะ   e13

*

ออฟไลน์ หนุ่มนพเมืองศรี

• ความสัมพันธ์คือความจริงใจ
  • **
  • 68
จัดขึ้นอีกอย่าลืมชวนผมนะครับ

ดีครับพี่บ่าววีพีคงจำผมไม่ได้หรอกครับ แต่ผมจำพี่ได้ผมเคยเป็นสมาชิกเมื่อหลายปีก่อนและผมก็ไม่ได้ติดต่อมาเป็นเวลาหลายปีแล้ว และผมกลับมารอบนี้ได้เห็นความเปลี่ยนแปลงไปมากเลยนะครับสมาชิกเยอะจริงๆ ผมจำได้ว่าผ้าป่าครั้งแรงที่โคราชผมยังร่วมทำบุญกับพี่บ่าววีเลยแต่ผมไม่ได้ร่วมเดินทางไปด้วย และผมยังมีเสื้อแฟนคลับรุ่นแรกๆทั้งแบบคอกลมและคอปกทุกวันนี้ผมยังใส่อยู่เลยแม้จะผ่านมาหลายปีแล้วก็ตาม ดีใจครับที่ได้กลับมาบ้านหลังนี้อีกครัง

รับทำเว็บ สมุทรปราการ