อยากให้มีผ้าเวที เปลี่ยนอะไรไม่ว่าขอให้ผ้าเวทียังอยู่ได้ไหมครับ ขอความเห็นด้วย

• 34 ตอบ
  • 9788 อ่าน

มีผ้าก็ดีมันดูโล่งไปนิดหนึ่งนะในความคิด และอีกอย่างเวทีก็ดูเล็กลงมาก แต่ก็ยังสวยดีถ้ามีผ้ามาตกแต่งก็น่าจะดีค่ะ

พูดถึงลำเรื่องเสียงอิสานแล้วอยากร้องไห้ ไม่เหมือนแต่ก่อนเลย อยากให้ทำเหมือนแต่ก่อนได้มั้ย เวลาลำเรื่องก้เอาเพลงที่ม่วนๆหน่อยครับ เพลงแต่ก่อนเพราะมากมายหลายเพลงทำไมไม่เอามาร้องบ้าง ฝากหน่อบนะครับเรื่อง หมอลำเรื่องต่อกลอนนะ ไปดูวงอื่นแล้วอืม... เค้าดีกว่าอะครับ แต่โชว์ต่างๆผมไม่แสดงความคิดเห็นเพราะเลิศที่สุดแล้ว

ความคิดผมนะ น่าจะติดผ้าม่านตรง นักดนตรี ก็พอส่วนขั้นห่างเครื่องเต้นโชว์เหล็ก จะทำให้ดูดีนะ ผมว่าถ้าจะติดขอแนะนำว่าสีขาวหรือสีออนนะ และ บางด้วย จะทำให้สวยแบบ คลาสสิค

อืมๆๆ ชั้นนักดนตรี  แต่ผมว่าสีครีมทึบไปเลยสวยมากและต้องเป็นผ้าลื่นด้วยนะ สวยๆๆๆแน่นอน

ถ้าเรามองดูห่างจากเวทีในระยะ15เมตรจะดูสวยมากเวลาที่เขาเล่นแสงไฟใส่ แต่ถ้าเอาผ้าไปติดหมด มันจะดูหมอล๊ำ หมอลำไปทันที

ผมอยากให้เวทีเสียงอิสานเหมือนเดิมมากๆกว่าคับ แบบนี้ดูเล็กๆๆไงไม่รู้คับ แต่ไงก้อรักเสียงอิสานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ

รับทำเว็บ สมุทรปราการ